eReader 10 inci

Idan kuna son mai karanta eBook tare da babban allo, ko dai saboda kuna son samun saman karatu mafi girma ko kuma saboda kuna da wasu matsalolin hangen nesa waɗanda ke buƙatar babban rubutun rubutu, to yakamata kuyi la'akari da 10-inch eReader model. A cikin wannan jagorar muna ba da shawarar wasu na'urori waɗanda za ku tabbata da su da kuma duk abubuwan da ya kamata ku yi lokacin siyan waɗannan masu karatu.

Mafi kyawun samfuran eReader 10-inch

Si buscas mai kyau 10-inch eReader modelMuna ba da shawarar waɗannan samfuran da samfuran:

Kindle Scribe

Kindle Scribe yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samfura da zaku iya samu a inci 10.2. Babban eReader ne wanda ba kawai za ku iya karantawa ba, yana kuma ba ku damar rubuta godiya ga ginanniyar salo. Bugu da ƙari, yana da 300 dpi kuma tsakanin 16 da 64 GB don adana dubbai da dubban lakabi. Kuma ba haka ba ne, tunda kuna da lakabi sama da miliyan 1.5 a cikin kantin sayar da littattafai na Amazon.

Kobo Elipsa Bundle

Kobo wani babban abokin hamayyar Kindle ne. Wani babban 10.3 ″ eReader tare da allon e-ink, Kobo Stylus don ɗaukar bayanin kula, da kariya ta SleepCover. Bugu da kari, yana da damar ajiya na 32 GB, fasahar anti-glare, Bluetooth don sauraron littattafan mai jiwuwa da haske mai daidaitacce.

PocketBook Inkpad Lite

Misalin PocketBook Inkpad Lite shima wani madadin na baya ne. Babban eReader mai inganci, tare da 8 GB na ajiya na ciki, haɗin mara waya ta WiFi, Bluetooth don haɗa belun kunne mara waya don sauraron littattafan mai jiwuwa, da allon 9.7 ″. Ba ya kai inci 10, amma kusan 10 inci ne.

Yadda za a gane idan yana da kyau 10-inch eReader

Idan kuna da shakku tsakanin samfuran da aka ambata a sama, ya kamata ku duba wasu cikakkun bayanai zuwa zaɓi eReader mai inci 10 wanda ya fi dacewa da bukatunku:

Allon

amazon 10 inch

Lokacin zabar eReader mai inci 10 mai kyau, allon yana ɗaya daga cikin mahimman bayanai abin da ya kamata ku yi tunani akai Musamman a cikin abubuwa masu zuwa:

Nau'in allo

Masu karantawa na farko sun yi amfani da allon LCD, kodayake sun riga sun yi amfani da allon LCD a yau. lantarki tawada ko e-Ink, Tun da waɗannan nunin suna da fa'idodi guda biyu: suna ba da ƙarin ƙwarewar gani kamar takarda tare da ƙarancin gajiyar ido, kuma suna cinye ƙarancin batir. Tsoffin membobin MIT ne suka kirkiro wannan fasaha, wadanda suka kafa kamfanin E Ink. Fasahar da ta dogara da ita abu ne mai sauƙi, ta amfani da microcapsules tare da baƙar fata (wanda ba a caje shi ba) da fari (mai caji) pigments. Ta wannan hanyar, ta hanyar yin amfani da cajin zuwa sassa daban-daban na allon, yana yiwuwa a sanya ɗaya ko wasu ɓangarorin pigment su bayyana, don haka samar da rubutu ko hotuna.

Bugu da ƙari, wannan fasaha ta samo asali tare da daban-daban na e-paper panels kamar:

  • vizplex: Ya bayyana a cikin 2007, shine ƙarni na farko na nunin e-ink kuma har yanzu fasaha ce da ba ta girma ba.
  • Pearl: Bayan shekaru uku na gaba tsara ya zo, tare da wasu inganta da kuma wanda ya zama Popular tare da 2010 model.
  • Mobius: na gaba da zai zo shi ne wannan dayan, wanda aka siffanta shi da samun wani Layer na filastik mai haske a kan allon allo don sa ya fi tsayayya.
  • Triton: Triton na isa a 2010, da Triton II a 2013. Wannan nau'in nunin e-ink ne mai launi, irinsa na farko. A wannan yanayin, yana da inuwar launin toka 16 don sikelin launin toka da launuka 4096.
  • Harafi: har yanzu Popular a yau. An ƙaddamar da wannan fasaha a cikin 2013, tare da nau'i biyu, Carta na al'ada da ingantaccen HD Carta. E-Ink Carta yana da ƙuduri na 768 × 1024 px, 6 ″ a girman da ƙimar pixel na 212 ppi. E-Ink Carta HD yana da ƙuduri na 1080 × 1440 px da 300 ppi, yayin da yake riƙe da inci 6 iri ɗaya.
  • Kaleido: a cikin 2019 wata fasaha za ta zo da ta inganta launi na Triton. Wannan fasaha ta yi amfani da tace launi azaman ƙarin Layer. Sannan wani ingantaccen haɓaka mai suna Kaleido Plus zai zo, wanda ya bayyana a cikin 2021 tare da ƙarin haske. Kuma a cikin 2022 Kaleido 3 za a fito da shi, tare da babban ci gaba a cikin gamut launi, tare da jikewar launi 30% sama da ƙarni na baya, matakan 16 na sikelin launin toka da launuka 4096.
  • gallery 3: Ya kasance na baya-bayan nan da ya zo, yana bayyana a cikin 2023. Wannan rukunin yana dogara ne akan AceP (EPaper Launi na Babba). Waɗannan allon fuska sun fi mayar da hankali kan inganta lokutan amsawa don canzawa daga launi ɗaya zuwa wani. Misali, suna iya canzawa tsakanin baki da fari a cikin 350ms kawai, yayin da launuka za su iya canzawa cikin 500ms don ƙarancin inganci da 1500ms don inganci mafi girma. A saman haka, suna kuma ƙara hasken gaban ComfortGaze wanda ke rage yawan hasken shuɗi don kada ya shafi lafiyar ido da daidaitawar bacci.

taba vs maballin

Yawancin eReaders sun riga sun samu tare da allon tabawa. Ta wannan hanyar, ana amfani da shi ta hanya mai sauƙi, kamar na'urorin hannu. Dole ne kawai ku taɓa allon don yin ayyuka na asali, kamar juya shafi, zuƙowa, da sauransu.

A halin yanzu akwai wasu samfura waɗanda har yanzu sun haɗa da wasu maballin, ko da yake za ku iya zaɓar tsakanin amfani da allon taɓawa ko maɓallin don, alal misali, kunna shafin da hannu ɗaya idan kuna da sauran aiki. Saboda haka, wannan na iya zama ƙari lokacin zabar.

iya rubutu

Wasu samfuran eReader inch 10 waɗanda muka ba da shawarar suma suna da iya rubutu akan allon don yin layi, ɗaukar bayanin kula, zana hotuna, da sauransu. Wannan shine batun Kindle Scribe da Kobo waɗanda suka zo tare da fensir Stylus. Ƙarin fasalin da zai ba ku damar ba da dama fiye da karatu.

Ƙaddamarwa / dpi

Tare da 10-inch eReaders, dole ne ku tuna da su ƙuduri da ƙimar pixel. Kuma shi ne cewa inganci da kaifi na hoton zai dogara da shi. Kasancewa babban allo mai girman gaske, idan ƙuduri ya yi ƙasa kaɗan, yawa kuma zai yi ƙasa kaɗan, kuma wannan yana haifar da mafi kyawun gani na gani. Ya kamata koyaushe ku je ga eReaders tare da babban yawa, kamar 300 dpi.

Launi

Ƙarshe, kuma ba kalla ba. Kuna da eReaders masu allo a kunne baki da fari ko launin toka, da launi. Nunin tawada mai launi na lantarki yana ba ku damar jin daɗin littattafai tare da zane-zane da ban dariya, don haka samar da wadataccen arziki. Koyaya, nunin launin toka suna ba da gogewa mai kyau akan yawancin littattafai kuma suna da rahusa kuma suna ba da ɗan batir ɗan tsayi.

dacewa da littafin odiyo

ereader tare da allon inch 10

Wani muhimmin la'akari lokacin zabar eReaders shine ko suna da ikon yin wasa littattafan sauti ko littattafan sauti. Idan kana da wannan damar, za ka iya jin daɗin karatu da kuma sauraron yadda murya ke ba da labarin littattafan da ka fi so yayin da kake yin wasu ayyukan da ba su ba ka damar karantawa ba, kamar tuki, dafa abinci, motsa jiki, da dai sauransu.

Mai sarrafawa da RAM

Mai sarrafawa da RAM sun haɗa a cikin iyawa da aiki Na na'urar. Don eReader ya kasance mai ƙarfi, yakamata ya kasance yana da aƙalla na'urorin sarrafawa guda huɗu da aƙalla gigabytes biyu na RAM, musamman lokacin tafiyar da tsarin Android.

Ajiyayyen Kai

Wani abin da za a yi la'akari da shi shine iyawar ajiyar eReaders inch 10. Dangane da shi, zaku iya adana ƙarin ko žasa eBooks ko wasu fayiloli kamar fayilolin sauti don littattafan mai jiwuwa. Ka tuna cewa adadin zai dogara ne akan tsari da tsawon kowane littafi. Koyaya, don ba ku ra'ayi, zaku iya samun eReaders daga tsakanin 8 GB da 64 GB, wanda ke ba da damar adana matsakaicin tsakanin 6000 zuwa 48000 littattafai.

Don ajiyar filasha na ciki, dole ne mu ƙara cewa yawancin manyan eReaders suna da ayyuka don loda littattafai zuwa gajimare, idan kuna son 'yantar da sarari. Hakanan akwai wasu samfuran da ke ba da izini fadada ƙwaƙwalwar ajiyar ciki ta amfani da katunan ƙwaƙwalwar ajiyar nau'in microSD.

Tsarin aiki

10 inci madaidaici tare da fensir

Yawancin eReaders sun dogara ne akan tsarin aiki na Linux, tare da ƙaramin software don yin ayyukan da suka dace. wasu sun hada da Tsarukan aiki kamar Android (Linux kernel), tare da ƙarin dama, tunda suna iya samun wasu ƙa'idodi don yin abubuwan da suka wuce karatu. Koyaya, kar a taɓa tsammanin aikin kwamfutar hannu, tunda ba a yi su don hakan ba.

Haɗin kai (WiFi, Bluetooth)

Yawancin eReaders suna da Haɗin kai mara waya ta WiFi don haɗawa da Intanet kuma sami damar yin ayyuka kamar siyan littattafai akan layi, zazzage su, ko ma loda littattafan da kuke da su a ƙwaƙwalwar ajiyar ciki zuwa gajimare. Akwai ƴan ƙira waɗanda su ma suka zo da haɗin 4G LTE, don amfani da katin SIM mai adadin bayanai don samun damar haɗawa a duk lokacin da kuke so. Koyaya, na ƙarshe yawanci sun fi tsada.

Wani muhimmin fasahar haɗin kai mara waya shine Bluetooth. 10-inch eReaders tare da BT suna ba ku damar haɗa belun kunne mara waya ko lasifika mara waya zuwa eReader ɗin ku don sauraron littattafan mai jiwuwa ba tare da buƙatar igiyoyi ba.

'Yancin kai

Masu karantawa na 10-inch sun ƙunshi batura Li-Ion tare da ƙarfin sama da 1000 mAh a mafi yawan lokuta. Isasshen ikon waɗannan na'urori tare da nunin e-ink don makonni da yawa akan caji ɗaya, la'akari da matsakaicin karatun yau da kullun na mintuna 30.

Ƙarshe, nauyi da girma

babban e-reader

Hakanan la'akari da ƙare, ingancin kayandon su kasance masu ƙarfi. Hakanan ƙirar sa, ta yadda yana da ergonomic kuma ana iya riƙe shi cikin kwanciyar hankali. A gefe guda, nauyi da girman suna da mahimmanci, tun da yake yana rinjayar motsi kai tsaye. EReader mai sauƙi da ƙarami yana ba ku damar riƙe shi na tsawon lokaci ba tare da gajiyawa ba kuma yana da kyau don ɗauka daga wuri zuwa wani, kamar ga waɗanda ke karantawa a kan tafiya.

Library

Dakunan karatu ko dakunan karatu na kan layi masu jituwa tare da eReaders kuma suna da mahimmanci. Misali, Amazon Kindle yana da lakabi sama da miliyan 1.5, yayin da Shagon Kobo yana da lakabi sama da 700.000. Har ila yau, wasu eReaders suna ba ku damar lodawa daga wasu tushe ko shiga shagunan sayar da littattafan sauti kamar Audible, Storytel, Sonora, da sauransu, har ma da hayan littattafai a ɗakunan karatu na gida. Duk wannan zai dogara ne akan ko za ku iya karanta abin da kuke nema ko a'a.

Haskewa

10 inch prereader tare da haske

Wutar da aka gina a kan wasu eReaders 10-inch kuma na iya zama da amfani sosai. Lura cewa allon e-ink ba su da haske kamar LCDs, amma yawancin waɗannan na'urori suna da fitilun LED na gaba don iya karatu ko da a cikin duhu. Bugu da ƙari, waɗannan fitilu yawanci ana daidaita su cikin ƙarfi da zafi, yana ba ku damar daidaita shi zuwa kowane yanayi.

Ruwa mai tsauri

Idan ka sayi eReader mai inci 10 da Takardar shaidar kariya ta IPX8, Wannan yana nufin cewa samfurin ba shi da ruwa, koda kuwa kun nutsar da shi a ƙarƙashinsa. Ta wannan hanyar za ku iya jin daɗin karatu yayin da kuke yin wanka mai annashuwa ko kuma lokacin da kuke jin daɗin tafkin, ba tare da tsoron lalata shi ba.

Tsarin tallafi

Babban goyon bayan tsarin fayiloli, mafi kyawun abun ciki eReader inch 10 da kuka saya zai samu. Daga cikin wasu sifofin gama gari waɗanda yakamata kuyi la'akari dasu sune:

  • Doc da DOCX takardu
  • Bayanin rubutu TXT
  • Hotunan JPEG, PNG, BMP, GIF
  • HTML abun ciki na yanar gizo
  • eBooks EPUB, EPUB2, EPUB3, RTF, MOBI, PDF
  • CBZ da CBR masu ban dariya.
  • Littafin kaset MP3, M4B, WAV, AAC,…

Dictionaryamus

Wasu eReaders kuma suna da ginannun ƙamus, kuma wasu suna da su a cikin yaruka da yawa. Wannan na iya zama cikakke ga ɗalibai ko don tuntuɓar kalmomin da kuke da shakka a kowane lokaci, ba tare da zuwa ƙamus na waje ba.

Farashin

A ƙarshe, ya kamata ku sani cewa 10-inch eReaders yawanci suna da farashin dan kadan mafi girma fiye da sauran shahararrun samfuran, kamar 6 ″. Waɗannan samfuran na iya zuwa daga kusan € 200 zuwa € 300.

Fa'idodi da rashin amfanin eReader mai inci 10

ereader jagora 10 inci

Idan kuna da shakku game da ko eReader inch 10 shine na'urar da ta dace a gare ku, ya kamata ku san menene fa'idodi da fursunoni na wannan nau'in girman don yanke shawara idan ya dace da ainihin abin da kuke nema:

Abũbuwan amfãni

  • Babban filin kallo don ƙarin jin daɗin karatu.
  • Babban ƙarfin rubutu ga waɗanda ke da matsalar hangen nesa.

disadvantages

  • Ƙananan motsi, tun da za su sami nauyin nauyi da girma, don haka ba za su kasance da sauƙi don sufuri ba idan kun shirya tafiya mai yawa.
  • Babban allon yana sa ikon cin gashin kansa ya ragu kaɗan, tunda yana ƙara cinyewa tunda babban panel ne. Koyaya, zaku iya samun eReaders tare da 'yancin kai na makonni har ma da waɗannan masu girma dabam.

Inda za a sayi eBooks inch 10 akan mafi kyawun farashi

A ƙarshe, idan kuna neman siye 10-inch eBooks a mafi kyawun farashi, ya kamata ku kula da waɗannan shagunan:

Amazon

Amazon yana ɗaya daga cikin dandamali tare da mafi girman adadin samfuran samfura da samfuran da za a zaɓa daga, ban da samun damar har ma da samun tayi da yawa don ƙirar iri ɗaya. Bugu da ƙari, yana ba da duk garantin sayayya da dawowa, da kuma amintattun biyan kuɗi. Idan kai abokin ciniki ne na Firayim kuma zaka iya jin daɗin jigilar kaya kyauta da sauri.

Kotun Ingila

Har ila yau, ECI na Sifen yana da wasu manyan samfuran eReader, kodayake ba su da yawa kamar na Amazon ko a irin waɗannan kyawawan farashi. Koyaya, zaku iya amfani da fa'idar tayi kamar Technoprices don samun su mai rahusa. Bugu da kari, kuna da yanayin siye biyu: kan layi da cikin mutum.

mediamarkt

A cikin sarkar Jamus kuma zaku iya samun eReaders na waɗannan masu girma dabam. Haka abin yake faruwa ga ECI, kuma shine ba shi da nau'ikan Amazon. Bugu da ƙari, yana ba ku damar siya a kowane wuraren siyarwa a cikin Spain ko yin oda daga gidan yanar gizon sa don a aika shi zuwa gidanku.

mahada

A ƙarshe, Faransanci Carrefour kuma na iya zama madadin abin da ke sama. Suna da ƴan samfuran eReaders waɗanda zaku iya siyan duka daga kantin sayar da kan layi akan gidan yanar gizon hukuma ko je zuwa kowane ɗayan mafi kusa.